GIGABYTE công bố chính thức về bộ nguồn GP-P850GM và GP-P750GM
Trong công bố này, GIGABYTE nói rõ thêm:
Đối với hệ thống máy tính để bàn (PC), có những trường hợp mức công suất cao nhất có thể vượt quá phạm vi sử dụng dự kiến. Trong những trường hợp như vậy, bộ nguồn GIGABYTE GP-P850GM (công suất 850W) / GP-P750GM (công suất 750W) có sẵn tính năng an toàn được tích hợp sẵn đúng theo tiêu chuẩn công nghiệp “Bảo vệ quá công suất” (Over Power Protection – OPP). Tính năng an toàn OPP được thiết kế để tắt thiết bị khi tải điện vượt quá công suất mà thiết bị cho phép. Trước đây OPP đã được đặt ở mức 120% đến 150%, 1020W ~ 1300W cho mẫu GP-P850GM và 900W ~ 1125W cho mẫu GP-P750GM.
  • GP-P850GM – phạm vi điểm kích hoạt OPP được điều chỉnh từ 120% ~ 150% thành 110% ~ 120%. Trước: 1020W ~ 1300W. Sau: 950W ~ 1050W.